Loading...

Forsíða

Forsíða
Forsíða2019-04-03T11:15:13+00:00

Vortónleikar kórs ML

Kór Menntaskólans að Laugarvatni hélt tvenna vortónleika á dögunum sem vöktu mikla lukku meðal áhorfenda. Tónleikarnir voru haldnir í Skálholtskirkju og Guðríðarkirkju og dagskráin var fjölbreytt að vanda. Fyrir hlé var hátíðleg dagskrá þar sem falleg íslensk lög voru sungin, lög á borð við Hjá lygnri móðu og Lofsöngur, þjóðsöngur Íslands. Eftir hlé varð stemningin [...]

Aldarafmæli Jóhanns S. Hannessonar – skólameistara Menntaskólans að Laugarvatni 1960-1970

Aldarafmælis Jóhanns S. Hannessonar, skólameistara Menntaskólans að Laugarvatni 1960-1970, verður minnst í Hannesarholti 10. apríl 2019 kl. 20:00. Jóhann S. Hannesson (1919-1983) fæddist á Siglufirði. Hann lauk MA-prófi í ensku og málvísindum við University of California í Berkley 1945, stundaði þar framhaldsnám 1945-47, var lektor í ensku við HÍ 1947-50, kennari í ensku við University [...]

Með allt á hreinu!

Menntaskólinn að Laugarvatni hefur ávallt gert leiklistargyðjunni hátt undir höfði. Frá því á fyrstu árum skólans hafa verið sett upp verk af ýmsum gerðum og stærðum, allt frá einföldum litlum þáttum upp í gríska harmleiki og svo söngleiki með hljómsveit og öllu tilheyrandi. Nú í seinni tíð hefur sú hefð skapast að annað hvert ár [...]

Þjóðaríþróttin æfð af kappi

Nú á dögunum fengum við í áfanganum Hreyfing og heilsa góða gesti í heimsókn, sem kynntu þjóðaríþróttina glímu fyrir nemendum. Þetta voru þeir gamalkunnu glímukappar  Kjartan Lárusson og Jóhannes Sveinbjörnsson. Eins og sjá má á meðfylgjandi myndum glímdu nemendur af kappi og áhuga. Til gamans má geta að á forsíðumynd fréttarinnar má sjá núverandi handhafa [...]

Hefðirnar okkar – stigamyndir

Menntaskólinn að Laugarvatni er skóli mikilla hefða. Sumar hafa orðið til - og horfið, aðrar hafa haldið velli, kannski breyst, eða ný hefð hafi skapast af annarri eldri. Þessu má segja frá í löngu máli. Föstudaginn 15. mars var glæsileg árshátíð menntaskólans haldin í sal skólans. Hefðbundin og hátíðleg að vanda. Gómsætur matur var borinn [...]

English Dansk Polski Deutsch Français Español